Wakilin daidaitawa
sinadaran dukiya
Bisa ga tsarin sinadarai daban-daban, irin wannan nau'in ma'auni yana da manyan nau'i uku: acrylic acid, silicon organic da fluorocarbon.Matsakaicin matakin wakili ne wanda aka saba amfani dashi, wanda zai iya sanya suturar ta zama fim mai santsi, santsi da daidaituwa a cikin aiwatar da bushewa.Iya yadda ya kamata rage surface tashin hankali na shafi ruwa, inganta ta leveling da kuma uniformity na wani aji na abubuwa.Zai iya inganta haɓakar haɓakar maganin ƙarewa, rage yuwuwar aibobi da alamomi lokacin da ake gogewa, ƙara ɗaukar hoto, da sanya fim ɗin daidai da na halitta.Yafi surfactants, Organic kaushi da sauransu.Akwai nau'ikan ma'auni iri-iri, kuma nau'ikan ma'aunin matakin da ake amfani da su a cikin sutura daban-daban ba iri ɗaya bane.Za'a iya amfani da manyan kaushi mai tafasa ko butyl cellulose a cikin ƙarewar tushen ƙarfi.A cikin ruwa - tushen karewa wakili tare da surfactants ko polyacrylic acid, carboxymethyl cellulose
Gabatarwar samfur da fasali
An kasu dalla-dalla a matsayin wakilai zuwa kashi biyu.Ɗaya shine ta hanyar daidaita dankon fim da lokacin daidaitawa don yin aiki, irin wannan nau'in ma'auni shine mafi yawan ma'aunin zafi mai zafi na kwayoyin halitta ko gauraye, irin su isoporone, diacetone barasa, Solvesso150;Sauran shine ta hanyar daidaita kayan aikin fim don yin aiki, jama'a gabaɗaya sun ce ma'aunin matakin yawanci yana nufin irin wannan wakili mai daidaitawa.IRIN WANNAN WAKILI MAI GIRMA yana ƙaura zuwa saman fim ɗin ta hanyar iyakantaccen daidaituwa, yana shafar yanayin saman fim ɗin kamar tashin hankali na INTERface, kuma yana sa fim ɗin ya sami daidaito mai kyau.
amfani
Babban aikin rufewa shine kayan ado da kariya, idan akwai kwarara da lahani na daidaitawa, ba kawai rinjayar bayyanar ba, amma har ma lalata aikin kariya.Kamar samuwar raguwar da fim ɗin ke haifarwa bai isa ba, samuwar filaye zai haifar da dakatarwar fim ɗin, hakan zai rage kariyar fim ɗin.A cikin aiwatar da ginin rufi da ƙirƙirar fim, za a sami wasu canje-canje na jiki da na sinadarai, waɗannan canje-canjen da yanayin suturar kanta, za su yi tasiri sosai kan kwararar ruwa da matakin rufin.
Bayan an yi amfani da suturar, sabbin hanyoyin sadarwa za su bayyana, gabaɗaya haɗin gwiwar ruwa / m tsakanin rufi da ma'auni da ruwa / iskar gas tsakanin shafi da iska.Idan tashin hankali na INTERfacial OF THE ruwa / m dubawa tsakanin shafi da substrate ne mafi girma fiye da m surface tashin hankali na substrate, da shafi ba zai iya yada a kan substrate, wanda za ta halitta samar da lahani kamar fisheye da shrinkage. ramuka.
TSARIN WARWARE A LOKACIN bushewar fim ɗin zai haifar da yanayin zafi, yawa da bambance-bambancen tashin hankali tsakanin saman da ciki na fim ɗin.Wadannan bambance-bambancen suna haifar da motsi mai tayar da hankali a cikin fim din, suna samar da abin da ake kira Benard vortex.Benard vortex yana kaiwa ga kwasfa orange;A cikin tsarin da pigment fiye da ɗaya, idan akwai wani bambanci a cikin motsi na pigment barbashi, da Benard vortex kuma zai iya haifar da iyo launi launi da kuma gashi, da kuma a tsaye gini zai kai ga siliki Lines.
HANYAR BUSHEWA NA FIN FINAN WATA WANI LOKACI YANA SAUKAR DA WASU RUWAN COLLOIDAL marasa narkewa, Samar da barbashi na COLLOIDAL maras soluble zai haifar da samuwar tashin hankali na sama, sau da yawa yana haifar da samar da ramukan raguwa a cikin fim ɗin fenti.MISALI, A CIKIN TSARIN HANKALI MAI CIKI, INDA tsarin ya ƙunshi fiye da guduro ɗaya, RASHIN mai narkewa zai iya samar da barbashi na colloidal maras narkewa kamar yadda sauran ƙarfi ke juyewa yayin aikin bushewar fim ɗin fenti.Bugu da ƙari, a cikin tsarin da ke dauke da surfactant, idan surfactant bai dace da tsarin ba, ko kuma a cikin tsarin bushewa tare da rashin daidaituwa na ƙaura, sauye-sauye na maida hankali yana haifar da canje-canje a cikin solubility, samuwar ɗigon ruwa maras dacewa, kuma zai haifar da farfajiya. tashin hankali.Wadannan na iya haifar da samuwar ramukan raguwa.
A cikin aikin gyaran fuska da samar da fina-finai, idan akwai gurɓatacce daga waje, hakan na iya haifar da raguwar rami, kifi da sauran lahani.Waɗannan gurɓatattun abubuwa galibi suna fitowa daga iska, kayan aikin gini da mai, ƙura, hazon fenti, tururin ruwa, da sauransu.
Kayayyakin fenti da kanta, irin su dankowar gini, lokacin bushewa, da dai sauransu, kuma za su yi tasiri sosai kan matakin ƙarshe na fim ɗin fenti.Maɗaukakin ɗankowar gini da ɗan gajeren lokacin bushewa yawanci zai haifar da ƙasa mara kyau.
Sabili da haka, wajibi ne don ƙara ma'auni mai daidaitawa, ta hanyar sutura a cikin tsarin gine-gine da kuma samar da fina-finai na wasu canje-canje da kaddarorin sutura don daidaitawa, don taimakawa fenti don samun daidaito mai kyau.
kunshin da sufuri
B. Ana iya amfani da wannan samfurin, 25KG, 200KG, 1000KG BARRELS.
C. Ajiye an rufe a wuri mai sanyi, bushe da iska a cikin gida.Ya kamata a rufe kwantena sosai bayan kowace amfani kafin amfani.
D. Ya kamata a rufe wannan samfurin da kyau yayin sufuri don hana danshi, alkali mai ƙarfi da acid, ruwan sama da sauran ƙazanta daga haɗuwa.