Emulsifier wani nau'in abu ne wanda zai iya yin cakuda biyu ko fiye da abubuwan da ba a yarda da su ba su samar da barga emulsion.Ka'idodin aikin sa yana cikin aiwatar da emulsion, lokaci mai tarwatsewa a cikin nau'in droplets (microns) tarwatsa a cikin ci gaba lokaci, shi yana rage tsangwama na kowane bangare a cikin tsarin gauraye, kuma ɗigon ruwa don samar da fim mai ƙarfi ko kuma saboda cajin emulsifier ana ba da shi a cikin ɗigon ruwa na lantarki biyu Layer, yana hana ɗigon ruwa tara juna, da kuma kula da uniform. emulsion.Daga wani lokaci ra'ayi, da emulsion ne har yanzu iri-iri.The tarwatsa lokaci a cikin emulsion iya zama ruwa lokaci ko man fetur lokaci, mafi yawan waxanda suke da man lokaci.The ci gaba lokaci iya zama ko dai man ko ruwa, kuma mafi yawansu. sune ruwa.An emulsifier shine surfactant tare da ƙungiyar hydrophilic da ƙungiyar lipophilic a cikin kwayoyin halitta.Domin bayyana abubuwan hydrophilic ko lipophilic na emulsifier, ana amfani da "ƙimar lipophilic lipophilic equilibrium value (HLB value)" yawanci.Ƙarƙashin ƙimar HLB, mafi ƙarfi na lipophilic Properties na emulsifier.A akasin wannan, mafi girma da darajar HLB, da karfi da hydrophilicity.Varous emulsifiers suna da daban-daban dabi'u HLB.Domin samun barga emulsion, dole ne a zabi masu dacewa masu dacewa.